Ceteco Cenflu Paracetamol 500mg: Giảm Đau, Hạ Sốt Hiệu Quả Cho Người Lớn & Trẻ Em | Thuốc Chống Đau An Toàn, Dễ Dùng
Giá thị trường
70,000đ
Giá hội viên (Giá sàn Hi1 hỗ trợ hội viên)49,500đ
Số lượng
1
Số lượng sản phẩm còn lại: 999,999 sản phẩm
Miễn phí giao hàng tại HN và HCM với đơn từ 500k
Đổi trả trong 14 ngày kể từ ngày mua hàng
- Thông tin chi tiết
- Hướng dẫn sử dụng
- Khối lượng10g
- Xuất xứ thương hiệuViệt Nam
- Nhà sản xuấtDược Phẩm Trung Ương 3
Ceteco Cenflu Paracetamol 500mg: Giảm đau, hạ sốt hiệu quả!
Bạn đang gặp phải những cơn đau nhức khó chịu hoặc sốt cao? Ceteco Cenflu Paracetamol 500mg là giải pháp an toàn và hiệu quả để giảm đau, hạ sốt nhanh chóng. Thuốc hoạt động bằng cách ức chế sản xuất prostaglandin, những chất gây đau và sốt trong cơ thể. Ceteco Cenflu Paracetamol 500mg phù hợp với người lớn và trẻ em trên 2 tuổi.
Thành phần:
-
Paracetamol 500mg
Chỉ định:
Thuốc Ceteco Cenflu Paracetamol 500mg được chỉ định để điều trị các triệu chứng đau và sốt nhẹ đến trung bình, bao gồm:
- Đau đầu
- Đau răng
- Đau cơ
- Đau lưng
- Đau bụng kinh
- Sốt do cảm cúm, cảm lạnh, nhiễm trùng
Tác dụng:
- Paracetamol là một thuốc giảm đau và hạ sốt, hoạt động bằng cách ức chế sản xuất prostaglandin, những chất gây đau và sốt trong cơ thể.
Tác dụng chính:
- Giảm đau: Paracetamol làm giảm cảm giác đau bằng cách ức chế việc sản xuất prostaglandin ở hệ thần kinh trung ương.
- Hạ sốt: Paracetamol làm giảm nhiệt độ cơ thể bằng cách tác động lên trung tâm điều nhiệt ở não bộ.
Tác dụng khác:
- Thuốc có thể giúp giảm đau do các bệnh lý như viêm khớp, đau nửa đầu, đau thần kinh.
- Thuốc cũng có thể được sử dụng để giảm đau sau phẫu thuật.
Liều lượng - Cách dùng:
- Người lớn: Uống 1 - 2 viên/lần, 4 - 6 lần/ngày.
- Trẻ em: Liều lượng phụ thuộc vào độ tuổi và cân nặng của trẻ. Nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng cho trẻ em.
Lưu ý:
- Không dùng quá liều lượng được khuyến cáo.
- Không dùng thuốc trong thời gian dài mà không có sự chỉ định của bác sĩ.
- Không dùng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi mà không có sự chỉ định của bác sĩ.
- Tránh dùng thuốc nếu bạn bị dị ứng với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Thận trọng khi sử dụng thuốc cho người suy gan, suy thận, người nghiện rượu, người đang dùng thuốc khác.
Chống chỉ định:
- Bệnh nhân bị suy gan nặng.
- Bệnh nhân bị dị ứng với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Tác dụng phụ:
- Tác dụng phụ thường nhẹ và hiếm gặp.
- Có thể gặp các tác dụng phụ như: buồn nôn, nôn, đau dạ dày, dị ứng da, suy giảm chức năng gan (khi dùng quá liều).
Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:
- Thai kỳ: Không nên dùng thuốc này trong thai kỳ, trừ khi thật cần thiết.
- Cho con bú: Không nên dùng thuốc này khi cho con bú.
Lưu ý:
- Thông tin này chỉ mang tính chất tham khảo, không thay thế cho lời khuyên y tế chuyên nghiệp.
Bạn nên tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ để được tư vấn cụ thể về việc sử dụng thuốc.
Luôn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.
Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
Để xa tầm tay trẻ em.