Tatanol Plus: Giảm đau, hạ sốt hiệu quả, tăng cường tỉnh táo - Giải pháp cho những cơn đau nhức khó chịu
Giá thị trường
70,000đ
Giá hội viên (Giá sàn Hi1 hỗ trợ hội viên)49,000đ
Số lượng
1
Số lượng sản phẩm còn lại: 999,999 sản phẩm
Miễn phí giao hàng tại HN và HCM với đơn từ 500k
Đổi trả trong 14 ngày kể từ ngày mua hàng
- Thông tin chi tiết
- Hướng dẫn sử dụng
- Khối lượng10g
- Xuất xứ thương hiệuViệt Nam
- Nhà sản xuất Pymepharco
Bạn đang tìm kiếm giải pháp nhanh chóng và hiệu quả cho những cơn đau đầu, đau cơ, cảm cúm, hay cảm lạnh?
Tatanol Plus là lựa chọn hoàn hảo! Với sự kết hợp độc đáo của Acetaminophen và Caffeine, Tatanol Plus giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả, đồng thời tăng cường sự tỉnh táo và tập trung. Sản phẩm phù hợp cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi, mang đến sự thoải mái và dễ chịu trong cuộc sống bận rộn. Luôn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Thành phần chính:
- Acetaminophen (Paracetamol): Thuốc giảm đau và hạ sốt có tác dụng ức chế tổng hợp prostaglandin, chất trung gian gây đau.
- Caffeine: Chất kích thích thần kinh trung ương giúp tăng sự tỉnh táo và tăng hoạt động thần kinh.
Công dụng chính:
- Giảm đau và hạ sốt
- Tăng sự tỉnh táo
Cách dùng:
- Thuốc dùng đường uống.
- Liều dùng cho người lớn: 1 viên x 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống từ 4-6 giờ. Không dùng quá 8 viên/24 giờ.
- Liều dùng cho trẻ em 6-12 tuổi: 2 viên x 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa hai lần uống từ 4-6 giờ. Không dùng quá 4 viên/24 giờ.
Lưu ý:
- Thuốc Tatanol Plus không dành cho trẻ em dưới 6 tuổi, phụ nữ mang thai và cho con bú.
- Không dùng quá liều hoặc kéo dài thời gian sử dụng thuốc.
- Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về việc sử dụng thuốc, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.
Tác dụng của thuốc Tatanol Plus:
Acetaminophen:
- Giảm đau: Acetaminophen có tác dụng giảm đau hiệu quả đối với nhiều loại đau, bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau cơ, đau khớp và đau lưng. Cơ chế hoạt động của acetaminophen là ức chế sản xuất prostaglandin, chất trung gian gây đau.
- Hạ sốt: Acetaminophen cũng có tác dụng hạ sốt hiệu quả. Thuốc tác động lên vùng dưới đồi, trung tâm điều chỉnh thân nhiệt, giúp cơ thể giảm nhiệt độ.
Caffeine:
- Tăng sự tỉnh táo: Caffeine là một chất kích thích thần kinh trung ương. Nó giúp tăng cường sự tỉnh táo, tập trung và phản xạ, đồng thời giúp giảm mệt mỏi.
- Tăng hoạt động thần kinh: Caffeine cũng giúp tăng cường hoạt động của thần kinh, giúp cải thiện tâm trạng và giảm cảm giác buồn ngủ.
Tác dụng phụ:
Tác dụng phụ thường gặp:
- Acetaminophen: Buồn nôn, nôn, đau bụng, tiêu chảy, phản ứng dị ứng da (ban đỏ, ngứa, phát ban).
- Caffeine: Mất ngủ, lo lắng, bồn chồn, run, hồi hộp, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu, rối loạn dạ dày - ruột (buồn nôn, nôn, đau bụng, tiêu chảy).
Tác dụng phụ ít gặp:
- Acetaminophen: Suy gan, suy thận, độc gan (khi dùng quá liều).
- Caffeine: Tiêu chảy, táo bón, co giật.
Tác dụng phụ nghiêm trọng:
- Acetaminophen: Hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng Lyell, hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP) (phản ứng dị ứng da nghiêm trọng, có thể gây nguy hiểm đến tính mạng).
- Caffeine: Rối loạn nhịp tim, co giật, suy tim.
Chống chỉ định:
- Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Suy gan, suy thận nặng.
- Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.
Thận trọng:
- Không dùng chung với bất kỳ thuốc nào khác có chứa paracetamol hoặc caffeine.
- Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
- Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu các triệu chứng kéo dài trên 10 ngày.
Bảo quản:
- Bảo quản nơi khô ráo, dưới 30°C, tránh ánh sáng.